• Harkar sigari ta al'ada

Yadda ake amfani da vape

Yadda ake amfani da vape
A cikin 'yan shekarun nan, e-cigare, a matsayin samfur don maye gurbin sigari na gargajiya, sun sami karuwar tagomashi a tsakanin masu shan taba. Ba wai kawai yana ba da gogewa mai kama da shan taba ba, har ma yana rage cin abubuwa masu cutarwa kamar kwalta da carbon monoxide zuwa wani ɗan lokaci. Koyaya, yawancin masu amfani waɗanda sababbi ne ga sigari na e-cigare galibi suna rasa ingantattun hanyoyin amfani da wayar da kan jama'a, yana haifar da ƙarancin ƙwarewa har ma da haɗarin aminci. Wannan labarin zai gabatar da tsarin amfani da hanyoyin, tsarin tsari, shawarwarin mai, shawarwarin amfani, da kiyayewa da wuraren aminci na e-cigare, taimakawa masu amfani don amfani da e-cigare fiye da kimiyance da aminci.

Yadda ake amfani da vape:Zaɓi nau'in sigari na e-cigare wanda ya dace da ku
Zaɓin sigar e-cigare wanda ya dace da ku shine farkon abin kwarewa mai kyau. A halin yanzu, sigari na lantarki da ake samu a kasuwa galibi sun faɗi cikin nau'ikan masu zuwa:

Tsarin Pod (Rufe/Buɗe): Tsarin sauƙi, šaukuwa, dace da masu farawa don amfani. Rufe Pods baya buƙatar ƙarin e-ruwa, yayin da buɗaɗɗen Pods na iya canza mai cikin yardar kaina.

Tsarin MOD: Ya dace da 'yan wasan da suka ci gaba, yana iya daidaita sigogi kamar wutar lantarki da ƙarfin lantarki, samar da ƙarin hayaki da bayar da 'yanci mafi girma, amma kuma yana buƙatar ƙarin aiki da kulawa.

Lokacin yin zaɓi, ya kamata mutum yayi la'akari da halayen shan taba, abubuwan dandano da yarda da rikitarwa na kayan aiki. Misali, waɗanda suka fi son rubutu mai laushi kuma suka nemi dacewa da amfani zasu iya zaɓar tsarin kwafsa. Masu amfani waɗanda suka fi son hayaki mai nauyi kuma suna shirye su daidaita sigogi da kansu zasu iya gwada nau'in MOD.

Yadda ake amfani da vape

Yadda ake amfani da vape: Fahimtar ainihin tsarin sigari na lantarki
Sanin abun da ke cikin sigari na e-cigare yana taimakawa don daidaitaccen aiki da haɓaka ingantaccen amfani. Gabaɗaya magana, cikakkiyar na'urar sigari ta lantarki ta ƙunshi sassa masu zuwa:

  1. Sashen baturi: Ya haɗa da baturi, guntu mai sarrafawa, maɓallin wuta, da sauransu, kuma yana aiki a matsayin "tushen wutar lantarki" na na'urar gaba ɗaya.
  2. Atomizer: Ya ƙunshi atomizing core da tankin mai a ciki kuma shine ainihin ɓangaren da ke sarrafa e-ruwa zuwa hayaki.
  3. Yin caji: Ana amfani da shi don cajin baturin na'urar, kuma wasu na'urori suna tallafawa caji da sauri.
  4. Sauran na'urorin haɗi: kamar tashar daidaitawar shan iska, nozzles na tsotsa, ƙirar ƙira, da sauransu.

Tsarin sigogi na lantarki na sigari na lantarki na samfuran daban-daban da samfura na iya bambanta, amma ka'idodin asali iri ɗaya ne. Ana ba da shawarar cewa masu amfani su karanta littafin samfurin a hankali kafin fara amfani da su don tabbatar da cewa sun saba da ayyuka da hanyoyin aiki na kowane sashi.

Yadda ake amfani da vape

Yadda ake amfani da vape: Yadda ake ƙara e-liquid daidai
Ga masu amfani da buɗaɗɗen tsarin, ƙara mai daidai mataki ne mai mahimmanci. Ayyukan da ba daidai ba na iya haifar da zubar da mai, mai shiga cikin bututun iska, har ma da lalata kayan aiki.

Matakan mai sune kamar haka:

  1. Cire ko zamewa buɗe murfin babba na tankin mai (ƙayyadaddun hanyar ya dogara da tsarin kayan aiki);
  2. Saka ɗigon kwalban e-ruwa a cikin rami mai cike da ruwa a hankali a hankali a cikin e-ruwa don guje wa cikawa da haifar da ambaliya.
  3. Cika har kusan kashi takwas cikin goma cike. Ba a ba da shawarar cika shi gaba ɗaya don ajiyar sararin samaniya ba.
  4. Ya kamata a biya kulawa ta musamman don guje wa shigar da e-ruwa a cikin tashar iska ta tsakiya, saboda wannan zai iya haifar da "fashewar mai" kuma ya shafi kwarewar shan taba.
  5. Bayan an sake man fetur, bar shi ya tsaya na tsawon mintuna 5 zuwa 10 don ba da damar core atomizing ya sha mai sosai don hana bushewar ƙonewa.

Yadda ake amfani da vape

Yadda ake amfani da vape:ƙware da ƙwaƙƙwaran shan taba da hanyar jawo
Hanyoyi masu jawo sigari na e-cigare gabaɗaya sun kasu zuwa nau'i biyu: jawo numfashi da kunna maɓalli. Mai jan numfashi baya buƙatar maɓalli. Ƙunƙarar haske na iya haifar da hayaki, yana sa ya dace da masu amfani waɗanda ke bin kwarewa mai dacewa. Lokacin da maɓallin ya kunna, yana buƙatar a riƙe shi don zafi da atomize, wanda ya fi dacewa ga masu amfani waɗanda suke son sarrafa ƙarar hayaƙi da kansu.

A lokacin amfani, ya kamata a biya hankali ga kari da yawan inhalation

Guji ci gaba da tsotsa mai tsayi don hana zafi fiye da kima.

Yana da kyau a sarrafa kowane inhalation tsakanin 2 zuwa 4 seconds.

Ana ba da shawarar cewa kayan aikin su ɗauki hutu na ɗan lokaci bayan amfani, wanda ke taimakawa don tsawaita rayuwar sabis na ainihin atomizing.

Bugu da ƙari, ga masu amfani da novice, ba a ba da shawarar su canza dandano akai-akai ko gwada yawan e-liquids na nicotine ba. Ya kamata a hankali su daidaita da yanayin shakar da e-cigare ke kawowa mataki-mataki.

Yadda ake amfani da vape

Yadda ake amfani da vape: Kulawa da tsaftacewa na yau da kullun, Maɓalli don tsawaita rayuwar kayan aiki
A matsayin na'urorin lantarki, e-cigare shima yana buƙatar kulawa akai-akai. Anan akwai shawarwari masu sauƙi kuma masu amfani:

1. Tsaftace atomizer da tankin mai
Ana ba da shawarar tsaftace atomizer kowane ƴan kwanaki don hana tabon mai daga tarawa da shafar dandano. Za a iya wanke tankin mai a hankali da ruwan dumi ko barasa, a bushe sannan a sake haɗa shi.

2. Sauya ainihin atomizing
Tsawon rayuwar jigon atomizing gabaɗaya shine kwanaki 5 zuwa 10, ya danganta da yawan amfani da ɗankowar e-ruwa. Lokacin da wari mara kyau ya faru, hayaƙin yana raguwa ko dandano ya lalace, ya kamata a maye gurbinsa cikin lokaci.

3. Kiyaye baturin a yanayi mai kyau
Guji rage ƙarancin baturi na dogon lokaci kuma gwada amfani da cajar asali gwargwadon yiwuwa. Lokacin da ba'a amfani da shi na dogon lokaci, da fatan za a yi cikakken cajin baturin kuma adana shi a bushe da wuri mai sanyi.

Yadda ake amfani da vape: Kariyar aminci don amfani
Ko da yake ana ɗaukar sigari e-cigare a matsayin madadin sigari na gargajiya, rashin amfani har yanzu yana haifar da wasu haɗari. Masu zuwa sune kariyar aminci yayin amfani:

  1. Guji yin amfani da yawa: Sarrafa ƙarar shakar yau da kullun don hana yawan shan nicotine;
  2. Kula da amincin baturi: Kada a yi amfani ko adana sigari na e-cigare a cikin yanayin zafi mai zafi ko ɗanɗano. An haramta sosai don kwance batir a asirce.
  3. Ajiye ruwan e-ruwa yadda ya kamata: E-ruwa ya ƙunshi nicotine kuma ya kamata a kiyaye shi nesa da yara da dabbobin gida.
  4. Sayi samfura na gaske: Zaɓi samfuran takaddun shaida da tashoshi don tabbatar da inganci da amincin e-ruwa da kayan aiki.

Yadda ake amfani da vape

Ƙarshe:

Daidaita lafiya da gogewa, da amfani da e-cigare a kimiyyance
Ko da yake sigari na e-cigare ba su da lahani, amfani da su da kyau na iya taimaka wa wasu masu shan taba su rage dogaro da taba. A lokacin aiwatar da zaɓi, amfani da kiyayewa, masu amfani ya kamata su kula da halayen ma'ana kuma su guje wa bin makanta "hayaki mai nauyi" ko "ɗanɗano mai ƙarfi" yayin da suke watsi da layin ƙasa na aminci da lafiya.

Ana fatan cewa ta hanyar bayanin da ke cikin wannan labarin, zaku iya fahimtar ingantattun hanyoyin amfani da nasihu na e-cigare, haɓaka ƙwarewar ku gabaɗaya, kuma ku ji daɗin dacewa da e-cigare mafi aminci da kimiyya.


Lokacin aikawa: Yuli-31-2025
//